ICT-BASED LESSON PLAN IN FILIPINO GRADE 7 Guro Andres P. Castillo Asignatura Filipino Antas Grade 7 Paksa “Napagawi ako sa Mababang Paaralan” (Tula) DURATION *Buong Aralin 3 Oras *Araling base sa ICT 3 Oras Produkto ng Gawain Pagsulat ng tula Layuning sa Pagkatuto 1. Naibibigay ang kahulugan ng mga salita batay sa pagkakagamit sa tula; 2. Nakapagbabahagi ng sariling karanasan na may kaugnayan sa akda sa pamamagitan ng kolaboratibong gawain; 3. Nakasusulat ng isang tula na may kaugnayan sa edukasyon. Layuning ICT 1. Nakasusulat ng tula sa BLOG 2. Nakagagawa ng isang POSTER gamit ang tulang isinulat Produktong ICT Poster Kagamitang ICT Computer, projector, interactive white board Pagkakasunod-sunod ng mga GAWAIN UNANG ARAW 1. Introduksyon, Presentasyon a. Oras na kakailanganin 1 Oras b. Gawain ng guro 1. Magpapakita ang guro ng mga larawan at tutukuyin ng mga mag-aaral kung sino ang gtinutukoy batay sa ibinigay na paglalarawan gamit ang interactive white board. 2. Ibibigay ng guro ang talasalitaan at ibibigay ng
8
Embed
ict.unescobkk.orgict.unescobkk.org/.../lesson-plan-in-filipino-grade-7.docx · Web viewFilipino Antas Grade 7 Paksa “Napagawi ako sa Mababang Paaralan” (Tula) DURATION *Buong
This document is posted to help you gain knowledge. Please leave a comment to let me know what you think about it! Share it to your friends and learn new things together.
Transcript
ICT-BASED LESSON PLAN IN FILIPINOGRADE 7
Guro Andres P. CastilloAsignatura FilipinoAntas Grade 7Paksa “Napagawi ako sa Mababang Paaralan” (Tula)DURATION *Buong Aralin 3 Oras *Araling base sa ICT 3 OrasProdukto ng Gawain Pagsulat ng tulaLayuning sa Pagkatuto
1. Naibibigay ang kahulugan ng mga salita batay sa pagkakagamit sa tula;
2. Nakapagbabahagi ng sariling karanasan na may kaugnayan sa akda sa pamamagitan ng kolaboratibong gawain;
3. Nakasusulat ng isang tula na may kaugnayan sa edukasyon.
Layuning ICT 1. Nakasusulat ng tula sa BLOG 2. Nakagagawa ng isang POSTER gamit ang
tulang isinulatProduktong ICT PosterKagamitang ICT Computer, projector, interactive white boardPagkakasunod-sunod ng mga GAWAIN
UNANG ARAW
1. Introduksyon, Presentasyon
a. Oras na kakailanganin1 Oras
b. Gawain ng guro
1. Magpapakita ang guro ng mga larawan at tutukuyin ng mga mag-aaral kung sino ang gtinutukoy batay sa ibinigay na paglalarawan gamit ang interactive
white board.2. Ibibigay ng guro ang talasalitaan at
ibibigay ng mga mag-aaral ang kasing kahulugan ng mga salita gamit ang interactive white board.
3. Magbabahagi ang mga mag-aaral ng kanilang karanasan noong sila’y nasa elementarya.
4. Pagbibgay input ng guro tungkol sa sumulat sa tula.
5. Ipababasa ng guro ang paksang tatalakayin “Napagawi AKo sa
Mababang Paaralan”
6. Tatalakayin ang tula sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong.
7. PAgbibigay ng maikling PAGSUSULIT gamit ang HOT POTATOES
8. Pagbibigay panuto sa pagsulat ng tula.9. Bibigyan ng guro ang mga mag-aaral ng
25 minuto para sa pagsulat ng tula.10. I-post sa 7-GOLD.BLODSOT.COM ang
ginawang tula.11.Pagbibigay feedback sa kahinaan at
kalakasan ng tula at pagbibigay ng feedback sa isinulat ng tula.
c. Gawaing ng mag-aaral
1. Tutukuyin ng mga mag-aaral kung sino ang tinutukoy batay sa mga ibinigay na paglalarawan.
2. Sasagutan ng mga mag-aaral ang talasalitaan. Ibibigay nila ang kasingkahulugan ng mga salita gamit ang interactive white board.
3. Magbabahagi ng mga karanasan noong sila ay nasa elementarya.
4. Pagbibigay ng karagdagang impormasyon tungkol sa may akda ng tula.
5. Pagbasa sa paksang “Napagawi ako sa mababang Paaralan”
6. Makikibahagi sa pagtalakay sa tula. 7. Magkakaroong ng maikling pagsusulit
gamit ang HOT POTATOES.
8. Aalamin ang panuto sa pagsulat ng tula.9. Pagsulat ng tula sa loob ng 25 minuto.10. I-post sa http://www.7-
gold.blogspot.com
11. ang ginawang tula. d. Pagbibigay ng feedback Puna, Feedback
at Marka sa isinulat na tula batay sa ibinigay na pamantayan.
1. Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa apat na grupo at bibigyan ng bawat pangkat ng gawain.
a. PANGKAT-1 Susulat ng limang
talata tungkol sa mga magagandang karanasan noong nasa elementarya.
b. PANGKAT-2 Bubuo ng AWIT/RAP tungkol sa kahalagahan ng pag-aaral.
c. PANGKAT-3 Bubuo ng PICK-UP LINES tungkol sa mga bagay na makikita sa paaralan.
2. Bibigyan ng guro ng 45 minuto para sa gawain
3. Magbibigay panuto ang guro sa mga mag-aaral.
4. Iuulat nila sa klase ng isang miyembro ng bawat pangkat ang kanilang gawain gamit ang Powerpoint. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.
5. Tatalakayin ang mga sagot sa iniulat ng bawat pangkat.
h. Gawaing ng mag-aaral
1. Aalamin ng bawat grupo ang naiatang na gawain sa kanila.
2. Tatapusin ng mga mag-aaral ang gawaing naiatang sa kanila sa itinakdang oras. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.
3. Aalamin ang panuto ng guro. 4. Iuulat ng isang miyembro ng bawat
pangkat sa klase ang ginawa gamit ang Powerpoint. Puntahan ang website na http://faculty.washington.edu/robinet/poster.html para sa paggawa ng Powerpoint Presentation.